दाढ दुखीसाठी फक्त एकदाच करा ‘हा’ घरगुती उपाय : दातातील कीड पाच मिनिटात बाहेर पडेल: दाढ दुखी कायमची बंद होईल !

नमस्कार मित्र मैत्रिणींनो,

मित्रांनो दात हा असा अवयव आहे. जो आपल्यासाठी अतिशय उपयुक्त असतो मात्र आपण त्याच्याकडे पाहिजे तेवढं लक्ष देत नाही. दात व्यवस्थित न घासण्यामुळे व जेवणानंतर व्यवस्थित चुळ भरून तोंड न धुतल्यामुळे आपल्याला अनेक प्रकारचे आजार होत असतात.

बऱ्याचवेळा दातांमध्ये अन्नकण अडकल्यामुळे आपले दात किडतात दाडीमध्ये अन्नकण अडकल्यामुळे दाडासुद्धा हळूहळू किडायला सुरावात होते आणि थोड्या दिवसानंतर दुखण इतक वाटतं आपल्याला दात किंवा दाढ ही पूर्णपणे काढून टाकावी लागते. एकदा दात दुखायला लागला किते इतकं असाय असत, आपलं कुठल्याही कामामध्ये लक्ष लागत नाही.

आणि मित्रांनो आपल्यालाच यावरती हायर अँटिबायोटिक घेणे हे गरजेचे असत. आणि ते दुखणं थांबतच नाही बऱ्याच वेळा दातांमध्ये पू होतो आणि त्याच्यातून सुद्धा आपल्याला खूप वेदना जाणवतात आणि मित्रांनो या आपल्या दात दुखीच्या समस्येवर तुम्हाला डॉक्टरकडे जायची गरज नाही आपल्या घरगुती पद्धतीने अतिशय साधा सोपा उपाय, तुमच्यासाठी दाखवत आहे. हा उपाय जर तुम्ही केलात तर तुमचा किडलेला दात किंवा तुमची किडलेली दाड जी असेल त्यामधून कीड आपोआप बाहेर पडेल आणि तुम्हाला कुठल्याही ऍलोपॅथिक औषधाची याठिकाणी गरज पडणार नाही.

या साध्यासोप्या घरगुती उपायासाठी घरातच मिळणाऱ्या तीन पदार्थांची आवश्यकता भासणार आहे. या उपायासाठी पहिला जो पदार्थ आपल्याला आवश्यक आहे तो आहे तुळशीचं पान आपल्या घराच्या परिसरामध्ये तुळस ही सहज उपलब्ध असते.

तुळस ही शरीराला थंडावा देते त्याच बरोबर तुळशीमध्ये असणारे जे अँटी बॅक्टेरियल गुणधर्म आहेत आणि त्यामुळे दात दुखीवर किंवा दाडदुखीवर तुळस हा एक चागला उतारा आहे. त्यानंतर आपण जो दुसरा पदार्थ वापरणार आहोत तो आहे लवंग आपल्या स्वयंपाक घरामध्ये लवंग सहज उपलब्ध असते.

कारण मित्रांनो तो एक महत्वाचा मसाल्याचा पदार्थ आहे. यानंतर तिसरा जो पदार्थ आपण यानंतर घेतलेला आहे तो आहे हळद, हळद आपल्या स्वयंपाक घरामध्ये सहज उपलब्ध असते. आणि मित्रांनो हळदी अँटीसेप्टीक म्हणून काम करते आणि त्यामुळे दाढ दुखीवर किंवा दातांमध्ये झालेली जि किड आहे.

या किडीवरती हळद हा एक चांगल्या प्रकारचा उपाय आहे. सर्वप्रथम आपण पाच ते सहा लवंगा एका खलबत्त्यामध्ये व्यवस्थित कुठून घ्यायच्या आहेत. त्यानंतर तुळशीचे पान घ्यायचा आहे हा उपाय करताना आपल्याला एकाच तुळशीच्या पानाचा वापर करायचा आहे.

तुळशीच्या पानांमध्ये आपण ज्या लवंगा कुठून घेतलेल्या आहेत. त्याची चिमूटभर पूड या तुळशीच्या पानामध्ये ठेवायची आहे आणि यानंतर यामध्ये एक चिमूटभरच आता आपण हळदीचा वापर करणार आहोत. या ठिकाणी तुळशीचपान लवंगची पूड आणि हळद या मिश्रणाची एक गोळी तयार करायची आहे.

अशा पद्धतीने हिजी गोळी तयार झालेली आहे आणि ज्या ठिकाणी तुमचा दात दुखत आहे किंवा दातामध्ये कीड तयार झालेली आहे दाड दुखत असेल, दाड किडली असेल तर ही गोळी पाच ते दहा मिनिटे तुम्हाला दाता खाली दाबून ठेवायची आहे.

आणि यामुळे तुळशीच्या पानाचे थंडक देण्याचे गुणधर्म आहेत त्यानंतर वेदना कमी होणारं आहे त्यानंतर लवंग आणि हळद जी आपण या ठिकाणी वापरलेली आहे आणि यामध्ये असणारे अँटीसेप्टिक आणि अँटी बॅक्टेरियल गुणधर्म दातातील कीड पूर्णपणे बाहेर काढन्याचे काम करणार आहे. दाता मध्ये दाबून ठेवल्यानंतर पाच ते दहा मिनिटे तुम्ही हा प्रयोग करायचा आहे. हे जे मिश्रण आहे ते चावून गिळून घेऊ शकता या मध्ये कोणताही धोका नाही. तुळस, लवंग, हळद आपण नेहमीच्या वापरात वापरत असतो

त्यामूळे हे मिश्रण तुम्ही चावून सुद्धा खाऊ शकता. हा उपाय जर दिवसातून दोन ते तीन वेळा केला तुमची जी दातदुखी आहे. दातात असणारी कीड आहे. ती कीड लगेच बाहेर येणार आहे. हा उपाय अतिशय गुणकारी आहे. भयानक आहे दात किंवा दाढ दुखी असेल तर तुम्हाला कुटल्याही गोळीची गरज नाही.

मित्रांनो वरील माहिती ही वेगवेगळ्या स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आलेली आहे. अधिक माहितीसाठी डॉक्टर-वैद्याचा सल्ला घ्या. अशाच प्रकारच्या वेगवेगळ्या माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आत्ताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *