19 सप्टेंबर सोमवार नवमी श्राद्ध, घरात कापरा सोबत जाळा ‘ही’ एक वस्तू : घरातील बाधा दुःख लगेच दूर होईल!

नमस्कार मित्र-मैत्रिणींनो,

मित्रांनो आपल्या सर्वांना माहीतच आहे की आत्ता सध्या पितृपक्ष सुरू आहे आणि या पितृपक्षाच्या पंधरवड्यामध्ये आपण आपल्या मित्रांना खुश करण्यासाठी आणि त्याचबरोबर त्यांचा आशीर्वाद प्राप्त करून घेण्यासाठी या काळामध्ये आपण त्यांचे श्राद्ध घालत असतो आणि त्याचबरोबर आपल्या शास्त्राची मदत घेऊन वेगवेगळे उपाय आपल्या घरामध्ये करत असतो कारण मित्रांनो जर या काळामध्ये आपण आपल्या मित्रांना खुश केले किंवा त्यांचा आशीर्वाद प्राप्त करून घेतला तर यामुळे आपल्याला त्याचा खूप चांगला लाभ होऊ शकतो आणि त्याचबरोबर मित्रांनो या काळात आपण जर आपल्या मित्रांचे श्राद्ध घातले आणि त्याचबरोबर आपले शास्त्रामध्ये सांगितलेले काही उपाय जर आपण आपल्या घरामध्ये या काळामध्ये केले तरी यामुळे आपल्याला आणि आपल्या घराला त्याचा खूप फायदा होत असतो.

मित्रांनो आज आपण एक उपाय पाहणार आहोत हा उपाय आपल्याला 19 सप्टेंबर म्हणजेच सोमवारच्या दिवशी करायचा आहे मित्रांनो हा उपाय आपल्याला फक्त सोमवारच्या दिवशी म्हणजेच 19 सप्टेंबर रोजीच करायचा आहे कारण मित्रांनो या दिवशी या पितृपक्षांमधील सर्वात मोठी नवमी श्राद्ध आहे मित्रांनो या 2022 पितृपक्षांमध्ये दोनच मोठ्या आणि महत्त्वाच्या नवमी श्राद्ध दिवस आलेले आहेत मित्रांनो एक म्हणजे 19 सप्टेंबर सोमवारच्या दिवशी आणि दुसरं म्हणजे पितृपक्ष अमावस्येच्या दिवशी म्हणजेच 25 सप्टेंबर रोजी आलेले आहे. मित्रांनो अशा या पवित्र दिवशी जर आपण आपल्या मित्रांचे श्राद्ध विधी केला तेव्हा त्याच बरोबर त्यांना प्रसन्न करून घेतले तर यामुळे आपल्याला त्याचा खूप लाभ होतो.

आणि मित्रांनो आज आपण असाच एक छोटासा उपाय पाहणार आहोत हा उपाय जर आपण या 19 सप्टेंबर रोजी केला म्हणजेच येत्या सोमवारच्या दिवशी केला तर यामुळे आपले पितृ आपल्यावर प्रसन्न होतीलच आणि त्याचबरोबर आपल्या घरामध्ये सुख समृद्धी नांदेल. मित्रांनो चला तर मग मित्रांनो जाणून घेऊयात कोणता आहे तो उपाय आणि कशा पद्धतीने आपल्याला हा उपाय आपल्याला या 19 सप्टेंबर सोमवारच्या दिवशी करायचा आहे याबद्दलची सविस्तर माहिती. तर मित्रांनो हा उपाय आपल्याला करत असताना आपल्या घरामध्ये जो कापूर असतो त्या कापरा सोबतच आणखीन एक वस्तू आता आपण पाहणार आहोत ती वस्तू आणि कापूर आपल्याला या नवमी श्राद्ध दिवशी आपल्या घरामध्ये जाळायचा आहे.

तर मित्रांनो हा उपाय करत असताना सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे हा उपाय आपल्याला 19 सप्टेंबर सोमवारच्या दिवशी करायचा आहे तो तुम्ही सकाळच्या वेळी किंवा संध्याकाळच्या वेळी केला तरीही चालेल परंतु शक्यतो तुम्ही संध्याकाळच्या वेळीच ज्यावेळी तुमच्या देवघरामध्ये दिवा अगरबत्ती करता त्यावेळी केला तरीही चालेल. आणि मित्रांनो घरामध्ये असणाऱ्या कोणत्याही व्यक्तीने हा उपाय केला तरी चालेल परंतु ज्यावेळी महिला देवघरांमध्ये सायंकाळच्या वेळी दिवा लावत असते त्यावेळी तिने हा उपाय केला तर अतिउत्तम. तर मित्रांनो हा उपाय करत असताना सर्वात आधी तुम्हाला एक वाटी घ्यायची आहे आणि त्यानंतर त्या वाटेमध्ये एक किंवा दोन तुम्हाला कापूर घ्यायचे आहे म्हणजेच कापराच्या वड्या तुम्हाला घ्यायचे आहेत आणि त्यानंतर तुम्हाला त्यावर जी महत्वाची वस्तू ठेवायची आहे ती म्हणजे लवंग.

मित्रांनो हा लवंग तुम्हाला अखंड लवंग ठेवायचा आहे, आणि त्याचबरोबर मित्रांनो तुम्ही एखाद्या पूजेसाठी किंवा त्याचबरोबर कोणत्याही कार्यासाठी वापरलेल्या लवंग या उपायासाठी वापरायचं नाही मित्रांनो दुकानातून तुम्ही हा उपाय करत असताना लवंग विकत आणायचा आहे आणि मगच हा उपाय करायचा आहे घरामध्ये असणारा जुना लवंग यासाठी वापरायचा नाही. तर मित्रांनो सर्वात आधी एक वाटी घेऊन त्यावर एक किंवा दोन कापराच्या वड्या आपल्याला ठेवायचे आहेत आणि त्यानंतर त्यावर लवंग ठेवल्यानंतरच आपल्याला तो कापूर प्रज्वलित करायचा आहे म्हणजेच पेटवायचा आहे आणि त्यानंतर तुम्ही ती वाटी तुमच्या देवघरामध्ये देवांसमोर ठेवायचे आहे आणि त्यानंतर देवघरामध्ये असणाऱ्या देवी देवतांना आणि आपल्या मित्रांना प्रार्थना करायचे आहे.

तर मित्रांनो अशा पद्धतीने एक कापूर प्रज्वलित करून तो आपल्या देवघरांमध्ये ठेवल्यानंतर देवी देवतांना आणि आपल्या मित्रांना प्रार्थना करायचे आहे की घरावर आलेल्या सर्व अडचणी दूर व्हाव्यात आणि त्याचबरोबर घरामध्ये असणाऱ्या पैशांसंबंधी आरोग्य संबंधित सर्व अडचणी दूर व्हाव्यात आणि देवी देवतांचा आणि त्याचबरोबर मित्रांचा आशीर्वाद आमच्यावर कायम राहावा यासाठी तुम्हाला देवघरांमध्ये हात जोडून प्रार्थना करायची आहे. आणि उपाय केल्यानंतर ती वाटी तुम्हाला रात्रभर तिथेच देवघरासमोर ठेवायचे आहे आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी उठल्यानंतर देवपूजा झाल्यानंतर त्या वाटीमध्ये जे काही असेल ते तुम्हाला तुमच्या घराच्या समोर किंवा बाजूला एका पाण्यामध्ये टाकायचा आहे.

मित्रांनो वरील माहिती विविध स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती. अशाच प्रकारची माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *