देवांवर लावलेले फुल आपल्यासमोर खाली पडले तर काय होते? त्या फुलाचे ‘हे’ करावे?

नमस्कार मित्र मैत्रिणींनो,

मित्रांनो तुमच्या देवघरात किंवा बाहेरच्या मोठ्या मंदिरामध्ये जेव्हा देवाच्या डोक्यावरून किंवा देवाच्या पुष्प हारावरून एखादे फुल आपल्या समोर पडले तर त्या फुलाचे करायचे काय? समजा आपण देवाच्या फोटोला किंवा मुर्तीला फुलं लावली आहेत किंवा हार लावले आहेत तर आपण पूजा करत असताना देवाच्या मस्तकावरून ते फुल खाली पडले तर त्या फुलाचे काय करायचे आणि मित्रांनो जेव्हा हे फुल खाली पडते तेव्हा ही शुभ घटना समजली जाते अस समजलं जातं की देवांचा तो तुमच्यावर आशिर्वाद आहे, त्यांची कृपा आहे, पण मित्रांनो आपल्याला प्रश्न पडतो की आता त्या फुलाचे करायचे काय?

मित्रांनो भरपूर सेवेकरांचा प्रश्न होता की, मंदिरात म्हणजे आमच्या देवघरात किंवा बाहेरच्या मोठ्या मंदिरांमध्ये जेव्हा देवाच्या डोक्यावर किंवा देवांच्या हारामधून एखादी फुल आपल्यासमोर पडले तर त्या फुलाचे करायचे काय? मित्रांनो समजा आपण घरामध्ये देवांच्या फोटोला किंवा देवाच्या मूर्तीला फुले लावले आहेत किंवा हार लावले आहेत तर आपण पूजा करत असताना एखादी फुल देवांच्या किंवा स्वामींच्या किंवा कोणत्याही देवीच्या देवांच्या मस्तकावरून खाली पडले तर त्या फुलाचे काय करायचे?

तर मित्रांनो पहिली गोष्ट तर तुम्ही एक लक्षात ठेवा की, जेव्हा हे फूल खाली पडते तेव्हा ती शुभ घटना समजली जाते. असं समजलं जातं की, देवांचा तो तुमच्यावर आशीर्वाद आहे, त्यांची कृपा आहे. पण प्रश्न पडतो की, आता त्या फुलाचे करायचे काय? तर मित्रांनो भरपूर सेवेकरी ते फुल आपल्या तिजोरीमध्ये ठेवून देतात आणि मित्रांनो हे पण एक गोष्ट चांगली आहे की, आपण ते फुल तिजोरीमध्ये ठेवून द्यावे. कारण तो आशीर्वाद आपल्या देवांचा आहे. पण इथे नियम असा आहे आणि भरपूर मान्यता आहे की, ते फुल आपण नदीमध्ये प्रवाहित करून द्यायचे. किंवा पाण्यामध्ये विसर्जित करून द्यायचे. विहीर असेल तर विहिरीमध्ये ते विसर्जित करायचे.

तलाव असेल तर तलावात किंवा समुद्र असेल तर समुद्रामध्ये विसर्जित करून द्यायचे. कारण तिजोरीमध्ये किंवा एखाद्या ठिकाणी आपण ते फूल ठेवले तर ते सुकून कुजून ते फुल खराब होणार आहे. आणि तो एक अपमान समजला जातो. म्हणून देवाचे फुल जेव्हा मस्तकावरून आपल्या समोर पडते. तो देवांचे आशीर्वाद, देवाची कृपा आपल्यावर असते.असे समजून त्याला नमस्कार करावा, प्रणाम करावा. आणि तुम्हाला जेव्हा जमेल तेव्हा तुम्ही एखाद्या वाहत्या पाण्यामध्ये किंवा तलावात विहिरीत समुद्रामध्ये त्याचे विसर्जित करून द्यावे. तर या प्रकारे तुम्ही देवांच्या डोक्यावरून किंवा हारामधून पडलेल्या फुलाचे आपण विसर्जन करू शकतो.

मित्रांनो वरील माहिती विविध स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती. अशाच प्रकारची माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *