प्रगतीसाठी आणि आर्थिक वृद्धीसाठी बुधवारी करा ‘हे’ उपाय: काही दिवसातच चमत्कार दिसेल!

नमस्कार मित्र मैत्रिणींनो,

मित्रांनो बुधवार हा श्रीगणेशाचा दिवस मानला जातो आणि या दिवशी त्यांची पूजा करणे हा नियम आहे. असे मानले जाते की श्री गणेश जी यांची उपासना केल्यास शुभ फायदे होतात आणि येणारे सर्व त्रास नष्ट होतात.

आज आम्ही तुम्हाला बुधवारचे काही उपाय सांगणार आहोत. या उपाययोजना केल्यास रोग, दोष व दारिद्र्य तुमच्या जीवनातून काढून टाकले जाईल आणि श्री गणेशची कृपा तुमच्यावरही निर्माण होईल. चला तर मित्रांनो कोणतेही ते उपाय जाणून घेऊया आणि कशा पद्धतीने उपाय आपल्याला बुधवारच्या दिवशी करायची आहे याबद्दलची सविस्तर माहिती आता आपण जाणून घेऊया.

मित्रांनो बुधवारचा दिवस हा गणपती बाप्पांना समर्पित असल्यामुळे या दिवशी करा गणपतीची पूजा करा– बुधवारी गणेशाची पूजा करावी. त्यांची पूजा करताना त्यांना गुलाल अर्पण करा. धर्मग्रंथानुसार गणेशजींना गुलाल अर्पण केल्याने सर्व समस्या संपतात आणि आपण ज्या कार्याचा प्रारंभ करता त्याला यश मिळते.

या दिवशी गुलाल व्यतिरिक्त तुम्ही गणेशजींना दुर्वा अर्पण करावा आणि गणपतीला दुर्वा खूप प्रिय आहे आणि दुर्वा अर्पण केल्याने प्रत्येक इच्छा पूर्ण होते. आपण बुधवारी आंघोळ करावी आणि स्वच्छ कपडे घालावे. त्यानंतर गणेशाची पूजा करावी. पूजा करते वेळी त्यांना गुलाल अर्पण करा.

आणि त्यानंतर त्यांना दुर्वा द्यावा पण मित्रांनो लक्षात ठेवा आपण किमान 21 दुर्वा अर्पण केले पाहिजेत. यानंतर, त्यांना नैवेद्य दाखवा. अशाच प्रकारे तुम्ही सलग 5 बुधवारी पूजा करावी. तुमची प्रत्येक इच्छा पूर्ण होईल आणि आयुष्याच्या समस्या संपतील आणि त्याचबरोबर मित्रांनो या दिवशी हिरव्या वस्तू दान करा. मित्रांनो या दिवशी आपण हिरव्या भाज्या, डाळी किंवा कपड्यांसारखी हिरव्या वस्तू दान कराव्या.

असा विश्वास आहे की गरिबांना हिरव्या वस्तू दान केल्याने पैशाशी संबंधित समस्या संपतात आणि बरकता येऊ लागते. सकाळी पूजा केल्यावर कोणत्याही मंदिराच्या बाहेर बसलेल्या गरीब लोकांना आपण या वस्तू दान करू शकता.

मित्रांनो या दिवशी गणेश रुद्राक्ष धारण करावा, बुधवारी गणेश रुद्राक्ष धारण केल्यास चांगले परिणाम मिळतात. म्हणून तुम्ही बुधवारी गणेश रुद्राक्ष घालावे. रुद्राक्ष धारण करण्यापूर्वी ते दुधात घाला आणि मंदिरात ठेवा. त्याची पूजा करा आणि पूजा करुन याला धारण करा.

गणेश रुद्राक्ष धारण केल्याने परिश्रमांचे परिपूर्ण परिणाम मिळतात आणि प्रत्येक अडथळा दूर होतो आणि गायीला हिरवा गवत खायला द्या- गायीला बुधवारी हिरवे गवत खाऊ घालणे आवश्यक आहे. गायीची सेवा केल्याने एखाद्याला देवाचा आशीर्वाद मिळतो आणि त्याला पाहिजे असलेल्या सर्व गोष्टी मिळतात आणि त्याचबरोबर मित्रांनो या दिवशी बुद्ध देवाची उपासना केली पाहिजे. शास्त्रानुसार जर बुद्ध देवाची पूजा सलग तीन बुधवारी केली गेली तर शक्ती, बुद्ध, संपत्ती आणि आनंद प्राप्त होतो.

आणि म्हणूनच मित्रांनो बुधवारी गणरायाशिवाय भगवान बुद्ध देवाची पूजा करावी आणि मित्रांनो बुधवारी वरील उपाय करा आणि अशी काही कामे आहेत जी बुधवारी करणे शुभ मानले जात नाही. म्हणून आपण या दिवशी ही कामे करणे टाळावे. बुधवारी पान खरेदी किंवा सेवन करू नका. तसेच सुपारी घेऊन घरात येऊ नका. असे मानले जाते की या दिवशी पान विकत घेणे, खाणे आणि घरात आणणे या गोष्टी जीवनात दारिद्र्य आणतात. म्हणून सुपारीची पाने खरेदी करू नका आणि बुधवारी चुकूनही कोणत्याही किन्नर चा अपमान करु नका. शक्य असल्यास या दिवशी किन्नरांना पैसे दान करा.

मित्रांनो वरील माहिती विविध स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती. अशाच प्रकारची माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *