गणपती पूजेत दूर्वांचे करा ‘हे’ शक्तिशाली उपाय: बाप्पांचे भरघोस आशीर्वाद मिळतील, सर्व विघ्ने अडथळे दूर होतील!

नमस्कार मित्र मैत्रिणींनो,

मित्रांनो आपल्या सर्वांनाही माहीतच आहे की आपल्या लाडक्या बाप्पांचे आगमन आता प्रत्येकाच्या घरामध्ये आणि सार्वजनिक मंडळामध्ये झालेली आहे आणि मित्रांनो आपल्यातील बरेच जण या दहा दिवसांमध्ये बाप्पांची अगदी मनापासून पूजा आणि सेवा करत असतात कारण मित्रांनो जर या दिवसांमध्ये आपण बाप्पांची अगदी मनापासून सेवा केली तर यामुळे बाप्पांचा आशीर्वाद आपल्याला प्राप्त मुळे आपल्या जीवनामध्ये असणाऱ्या सर्व अडचणी समस्या बाप्पा दूर करत असतात.

तर मित्रांनो अशा या काळामध्ये जर आपण बाप्पांना प्रसन्न करून घेण्यासाठी आपल्या शास्त्रामध्ये सांगितलेले काही उपाय केले त्यामुळे बाप्पांचा आशीर्वाद आपल्याला नक्की प्राप्त होईल चला तर मित्रांनो जाणून घेऊयात कोणते आहेत ते छोटे छोटे उपाय जे आपण या दिवसांमध्ये केले तर यामुळे बाप्पा आपल्यावर प्रसन्न होतील.

आणि मित्रांनो प्रत्येक महिन्यातील दोन्ही बाजूंची चतुर्थी आणि बुधवार गणेशाला समर्पित असतात. या दिवशी गणेशाची उपासना विशेष फलदायी असते. असे मानले जाते की, ज्या घरात गणेशाची पूजा विधीपूर्वक केली जाते, तेथे कधीही बाधा येत नाही. श्रीगणेशाची पूजा केल्याने घरात सुख-समृद्धी आणि रिद्धी-सिद्धी येते, अशी धार्मिक श्रद्धा आहे. बुधवारी गणपतीची पूजा केल्याने जीवनातील सर्व अडथळे नष्ट होतात. पूजेदरम्यान या महान उपायांचा वापर केल्याने गणेशजी लवकर प्रसन्न होतात आणि भक्तांच्या सर्व मनोकामना पूर्ण करतात.

गणपती पूजेसाठी उत्तम उपाय म्हणजे गणेशजींना लवकर प्रसन्न करण्यासाठी त्यांच्या मस्तकावर दुर्वा अर्पण करा. असे धार्मिक ग्रंथांमध्ये लिहिले आहे. असे मानले जाते की गणपतीला दुर्वा अर्पण केल्याने ते प्रसन्न होतात आणि भक्तांच्या सर्व मनोकामना पूर्ण करतो. दुर्वा अमृत मानली जाते आणि ती भक्तांच्या दुःखांचा नाश करते आणि गणेशाला आवडणाऱ्या गोष्टींपैकी एक म्हणजे दुर्वा. पूजेत दुर्वलला विशेष स्थान आहे. दुर्वांशिवाय गणेशाची पूजा अपूर्ण मानली जाते. यासोबतच घरातील प्रवेश, मुंडन आणि लग्नाच्या वेळी शुभ कार्यासाठी दरवाजावाल्याचा वापर केला जातो.

आणि मित्रांनो याशिवाय बुधवार आणि चतुर्थीच्या पूजेदरम्यानही दुर्वा वापरतात. या दिवशी दुर्वाचे काही उपाय चमत्कारिक ठरतात. चला जाणून घेऊया या उपायांबद्दल. तर मित्रांनो सर्वात पहिला उपाय करत असताना तुम्ही कोणत्याही चतुर्थीच्या दिवशी दुर्वासाठी हा उपाय करा. आणि जर तुम्ही आर्थिक समस्यांनी त्रस्त असाल आणि तुमच्याकडे पुरेसे पैसे नसतील तर गणेश चतुर्थी किंवा कोणत्याही शुभ मुहूर्तावर गणपती बाप्पा किंवा लक्ष्मी मातेला पाच दुर्वांच्या 11 गाठी अर्पण करा. असे केल्याने व्यक्तीला आर्थिक संकटातून मुक्ती मिळते.

मनाची इच्छा पूर्ण करण्यासाठी गाईच्या दुधात दुर्वा मिसळून त्याची पेस्ट तयार करून डोक्यावर टिळा लावा. असे केल्याने तुमची इच्छा पूर्ण होईल. आणि ज्योतिष शास्त्रानुसार घरातील संकटांपासून मुक्ती मिळवण्यासाठी गायीला दुर्वा खाऊ घाला. असे केल्याने प्रेमाची भावना वाढते. मित्रांनो कोणत्याही चतुर्थीला धनप्राप्तीसाठी बुधवारी गणेशजींना 11 किंवा 12 दुर्वा अर्पण करा. असे केल्याने गणपतीचा आशीर्वाद मिळतो आणि त्याचबरोबर गणेशाच्या पूजेमध्ये दुर्वा वापरल्याने कुबेराप्रमाणेच संपत्ती मिळते आणि बुधवारी किंवा चतुर्थीला गणेश मंदिरात दुर्वाच्या 11 जुड्या अर्पण केल्याने गणपती बाप्पा प्रसन्न होतो.

शमी वनस्पती काम सिद्ध करते आणि त्याचबरोबर मित्रांनो गणपतीला शमीची पाने अर्पण केल्याने अनंत पुण्य प्राप्त होते आणि गणेशजींचा आशीर्वाद कायम राहतो, असे मानले जाते. शमीसह गजाननाची पूजा केल्याने भक्तांना कधीही पराभवाला सामोरे जावे लागत नाही, अशी धार्मिक श्रद्धा आहे. असे मानले जाते की रावणावर विजय मिळवण्यासाठी भगवान श्रीरामांनी शमीची पूजा केली होती. आणि अक्षतांनी सुद्धा गणपती बाप्पा लवकर प्रसन्न होईल. मित्रांनो गणपतीची पूजा अक्षतांशिवाय अपूर्ण मानली जाते. अक्षत म्हणजे न मोडणारा तांदूळ. एवढेच नाही तर पूजेत अक्षताचा विशेष वापर केल्यास गणपती लवकर प्रसन्न होतो.

आणि त्याचबरोबर मित्रांनो गणपती बाप्पांच्या पूजेदरम्यान गणेशजींना त्यांचा आवडता भोग अर्पण केल्याने ते लवकर प्रसन्न होतात आणि भक्तांवर आशीर्वाद देतात. त्यामुळे बुधवारी गणपतीला लाडू आणि मोदक अर्पण करावेत. मित्रांनो तुम्हीही तुमच्या घरामध्ये गणेश चतुर्थीच्या वेळी आगमन केले असेल आणि त्याचबरोबर त्यावेळी तुम्ही हे उपाय करून गणपती बाप्पांना नक्की प्रसन्न करून घेऊ शकता आणि त्याचबरोबर मित्रांनो संकष्टी चतुर्थी किंवा महिन्यांमध्ये येणाऱ्या कोणत्याही बाप्पांच्या चतुर्थीच्या दिवशी तुम्ही हे छोटे छोटे उपाय जर केले तर यामुळे बाप्पा तुमच्यावर नक्की प्रसन्न होतील आणि त्यांच्या आशीर्वादामुळे तुमच्या जीवनामध्ये सर्व काही सकारात्मक घडून येण्यास सुरुवात होईल.

मित्रांनो वरील माहिती विविध स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती. अशाच प्रकारची माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *