श्रावण महिन्यात कुलदेवतेची सेवा कशी करावी ? कुलदेवता सगळ्या अडचणी दूर करतील!

नमस्कार मित्र मैत्रिणींनो,

कुलदेवता शब्द कुळ आणि देवता या दोन शब्दांनी बनतो. कुळाची देवता तीच कुलदेवता. ज्या घराण्यात देव आपल्याला जन्माला घालतो. त्या घराण्याची मूळ देवता म्हणजेच आपली कुलदेवता. कुळदेव पुरुष असल्यास कुलदेव आणि स्त्री दैवत असल्यास कुलदेवी म्हणतात. या कुलदैवताची उपासना करण्यासाठी आपल्याला आपल्या घराण्याच्या कुलदैवताविषयी अचूक माहिती असणे अत्यंत गरजेचे आहे. कुलदेवता उपासनेने आपल्या समस्त चिंता, समस्या आणि अडचणींचे निवारण होऊन आपल्याला सुख समृद्धी आणि त्याचबरोबर शुभफळे मिळतात.

मित्रांनो आज आपण श्रावण महिन्यात आपल्या कुलदेवतेची सेवा कशी करावी याबद्दल सविस्तर माहिती जाणून घेणार आहोत. मित्रांनो श्रावण महिन्यात ही सेवा केल्याने आपले कुलदैवत कोणतेही असू द्या. कुलदेवता जर प्रसन्न झाले तर आपल्या सगळ्या अडचणी दूर करतात आणि आपले जे काही स्वप्न असतात, ज्या काही इच्छा असतात ते सुद्धा कुलदेवता पूर्ण करत असतात. आपल्या घरावर कोणतेही दोष असतील, दुःख असतील, समस्या असतील त्याही लवकरात लवकर दूर होतात. आणि म्हणून मित्रांनो तशी तर रोजच कुलदेवतेची सेवा करायला पाहिजे. परंतु आता काही दिवसातच हिंदू धर्मातील सगळ्यात पवित्र महिना सुरू झाला आहे. हा महिना श्रावण महिना आहे. श्रावण महिना अगदी पावन पवित्र महिना मानला जातो.

मित्रांनो श्रावण महिन्याच्या पहिल्या दिवसापासून ते शेवटच्या दिवसापर्यंत आपण कुलदेवतेची सेवा अ व श्य करावी. जर तुम्हाला माहीत नसेल की, कुलदेवतेची सेवा कशी करावी. तर मित्रांनो सोपी पद्धत आहे, एक सोपा उपाय आहे. आणि त्याचबरोबर मित्रांनो जर तुम्हाला तुमच्या कुलदेवतेचा मंत्र माहीत असेल तर तो मंत्र जप रोज सकाळी करायचं आहे. जेव्हा तुम्ही जेवपूजा करता त्यावेळेस देवघरासमोर बसून त्या मंत्राचा 108 वेळेस म्हणजे संपूर्ण एक माळा करायचं आहे.

परंतु मित्रांनो जर तुम्हाला तुमच्या कुलदेवतेचा मंत्र माहीत नसेल तर, काहींना तर त्यांची कुलदेवता सुद्धा माहीत नसेल तरी काही हरकत नाही. मंत्र माहीत नसेल, कुलदेवताच माहीत नसेल तरी सुद्धा तुम्ही एका मंत्राचा जप करू शकता. आणि मित्रांनो हा मंत्र असा काही आहे, ॐ कुलदेवता नमः , ॐ कुलदेवता नमः मित्रांनो या मंत्राचा जप 108 वेळेस म्हणजेच संपूर्ण एक माळ तुम्हाला करायचं आहे. कुलदेवता माहीत असेल नसेल किंवा मंत्र माहीत असेल नसेल काही फरक पडत नाही.

तुम्ही फक्त या मंत्राचा जप करा. तुमचे कोणतेही कुलदेवता असू द्या त्यांच्यापर्यंत तुमची प्रार्थना, तुमची भावना नक्की पोहचेल. आणि तुमच्या इच्छा नक्की पूर्ण होतील, अडचणी नक्की दूर होतील. फक्त श्रद्धेने, विश्वासाने कुलदेवतेची सेवा अवश्य करा आणि जर कुलदेवता माहीत असेल तर कुलदेवतेचे नामस्मरण करणे अ त्यं त महत्वाचे असते. कुलदेवता माहीत नसेल तर ॐ कुलदेवता नमः मंत्राचे नामस्मरण करणे सुद्धा महत्वाचे असते. तर मित्रांनो नक्की श्रावण महिन्यात तुमच्या कुलदेवतेचे स्मरण नामस्मरण नक्की करा.

मित्रांनो वरील माहिती विविध स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती. अशाच प्रकारची माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *