घरामध्ये श्रीमंती येण्यासाठी दर शुक्रवारी लक्ष्मी मातेला दाखवा ‘हा’ नैवेद्य: माता लक्ष्मीचा आशीर्वाद लाभेल !

नमस्कार मित्र मैत्रिणींनो,

मित्रांनो धनप्राप्ती व्हावी अशी इच्छा प्रत्येक व्यक्तीच्या मनात असते, आणि त्याच बरोबर मित्रांनो आपल्यातील प्रत्येक व्यक्ती कि पैसे कमवण्यासाठी आणि त्याचबरोबर घरांमध्ये सुख-समृद्धी येण्यासाठी खूप मेहनत घेत असते कारण मित्रांनो आत्ताच्या काळामध्ये पैशाला खूप महत्त्व आहे आणि धनप्राप्ती ही केवळ महालक्ष्मीच्या कृपेमुळेच शक्य होऊ शकते. महालक्ष्मीच्या पूजेसाठी शुक्रवारचा दिवस अत्यंत शुभ मानला जातो. यादिवशी पूजा केल्यास महालक्ष्मीची आपल्यावर पूर्ण कृपा होते तसेच धनसंपत्ती व वैभव प्राप्त होते आणि मित्रांनो आज आम्ही आपल्याला सांगणार आहोत शुक्रवारच्या दिवशी महालक्ष्मी मातेला प्रसन्न करून घेण्यासाठीचे काही सोपे उपाय,

आणि त्याचबरोबर शुक्रवारच्या दिवशी लक्ष्मी मातेला कोणता नैवेद्य आपण दाखवायचा आहे की ज्यामुळे लक्ष्मी माता आपल्यावर प्रसन्न होईल याबद्दल ही सविस्तरपणे माहिती आज आपण जाणून घेणार आहोत.

मित्रांनो संपत्ती खूप मिळवायची असेल तर शुक्रवारी या प्रमुख चार गोष्टी करा. स्वामींची व माता लक्ष्मीची कृपा तुमच्यावर लगेचच होईल. एक ते दोन दिवसांमध्ये तुम्हाला याचा चमत्कार दिसेल. अचानक पैसा तुमच्या घरात येऊ लागेल.धार्मिक मान्यतेनुसार शुक्रवार लक्ष्मीदेवीला समर्पित आहे. या दिवशी देवी लक्ष्मीची पूजा विधिवत केली पाहिजे. माता लक्ष्मीला संपत्तीची देवी देखील म्हटले जाते.ज्या व्यक्तीला माता लक्ष्मीचा आशीर्वाद लाभतो त्याला आयुष्यात आर्थिक समस्येचा सामना करावा लागत नाही. बेबी लक्ष्मीला संतुष्ट करण्यासाठी शुक्रवारी हे चार उपाय केले पाहिजेत.

पहिला उपाय म्हणजे माता लक्ष्मीला लाल रंगाचे वस्त्र अर्पण करा. मान्यतेनुसार शुक्रवारी देवीला वस्त्र अर्पण करावे. त्याचबरोबर आपण सुवासिनीचे सामान देखील अर्पण करू शकता. मित्रांनो असे केल्याने माता लक्ष्मीची विशेष कृपा प्राप्त होते आणि आर्थिक समस्येपासून आपल्‍याला मुक्ती मिळते आणि त्याचप्रमाणे दुसरा उपाय म्हणजे माता लक्ष्मीला पुष्प अर्पण करा. शक्य असल्यास देवीला लाल रंगाचे फुल अर्पण करावे आणि मित्रांनो तिसरा उपाय म्हणजे भगवान श्रीविष्णूची पूजा करावी. स्वामी समर्थ महाराजांची पूजा करावी. शुक्रवारी भगवान विष्णू ची उपासना केल्याने माता लक्ष्मीची विशेष कृपा प्राप्त होते.

आर्थिक अडचणी पासून मुक्त होण्यासाठी प्रत्येक शुक्रवारी देवी लक्ष्मी आणि विष्णूंची पूजा केली पाहिजे. मित्रांनो त्या नंतर चा पुढचा चौथा उपाय म्हणजे माता लक्ष्मीला स्वामी समर्थ महाराजांना खीर अर्पण करा. शुक्रवारी देवी लक्ष्मी व भगवान नारायण त्याप्रमाणे श्री स्वामी समर्थ महाराजांना खिरीचा नैवेद्य दाखवावा. मित्रांनो हा उपाय केल्यास शुभ फळ प्राप्त होते व आपल्याला सकारात्मक फायदे मिळतात. त्याचप्रमाणे आपल्या आर्थिक अडचणी दूर होण्यास मदत होते. तर मित्रांनो शुक्रवारी हे उपाय मनोभावे नक्की करा. व श्री स्वामी समर्थ महाराजांची कृपा तुमच्यावर बरसेल. आर्थिक अडचणी पासून तुमची मुक्ती मिळून तुमचे घर धन धान्याने भरून जाईल.

आणि त्याचबरोबर मित्रांनो जर तुम्हाला हे तुमच्या घरामध्ये सुख समृद्धी हवे असेल त्याचबरोबर तुमच्या जीवनामध्ये प्रत्येक कामामध्ये तुम्हाला यश मिळावे असे वाटत असेल आणि त्याच बरोबर लक्ष्मीमाता ची कृपा तुमच्यावर कायम रहावी आणि लक्ष्मी माता तुमच्या घरांमध्ये स्थिर रहावे तुमच्या घरामध्ये पैशांचा संबंधित अडचणी कधीही येऊ नयेत असे जर तुम्हाला वाटत असेल तर मित्रांनो लक्ष्मी मातेला दर शुक्रवारी दूध आणि गुळापासून तयार केलेला गोडाचा नैवेद्य दाखवावा यामुळे लक्ष्मीमाता लगेच प्रसन्न होते आणि त्याचबरोबर मित्रांनो शुक्रवारच्या दिवशी जो नेवेद्य आपण लक्ष्मी मातेला दाखवणार आहोत त्यामध्ये शक्यतो सफेद रंगाची मिठाई नैवेद्यात असावी.या उपायामुळे लक्ष्मी देवी प्रसन्न होते.

मित्रांनो वरील माहिती विविध स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती. अशाच प्रकारची माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *