कुंभ राशी शनीचे आगमन, साडेसाती काय होईल? काय करावे?

नमस्कार मित्र मैत्रिणींनो,

मित्रांनो काही दिवसांपूर्वीच शनी कुंभ राशीमध्ये प्रवेश केलेला आहे, आणि मित्रांनो शनिमहाराज कुंभ राशी मध्ये आलेले आहेत याचा परिणाम व कुंभ राशीच्या व्यक्तींनी व कशा पद्धतीने होणार आहे याबद्दल माहिती जाणून घेणार आहोत परंतु मित्रांनो आपल्यातील बऱ्याच जणांना नुसता शनी देवाच्या नावानेच घाम सुटतो आणि त्याचबरोबर मित्रांनो शनी देवता 30 वर्षांनंतर महाराज सर्व राशींमध्ये संवाद साधत कुंभ राशीत आले आहेत. वास्तविक, नऊ ग्रहांपैकी शनि हा सर्वात संथ गतीचा ग्रह आहे, त्यामुळे शनिदेवाला एक राशी ओलांडण्यासाठी अडीच वर्षे लागतात.

म्हणून, एका राशीतून शिका, परंतु त्या राशीत परत येण्यासाठी त्यांना 30 वर्षे लागतात. यामुळेच भाग्यवानांच्या आयुष्यात शनिदेवाची तिसरी वेळ सादेसती येते असे म्हणतात. अशा परिस्थितीत काही ज्योतिषीय उपाय सांगण्यात आले आहेत, जे तुम्हाला शनिदशा, संक्रमणाच्या प्रतिकूल प्रभावापासून वाचवू शकतात मित्रांनो तीस वर्षानंतर शनी देवतेचे आगमन कुंभ राशीत कुंभ राशीत आगमन झाल्यामुळे मिथुन आणि तूळ राशीतील शनीची तपश्चर्या संपुष्टात आली असून कर्क आणि वृश्चिक राशीवर त्याचा प्रभाव सुरू झाला आहे. दुसरीकडे धनु, मकर आणि कुंभ राशीवर शनीची सडे सती चालू आहे,

पण शनिदेवतेने कुंभ राशीत प्रवेश केल्याने धनु राशीच्या लोकांना सडे सतीपासून मुक्ती मिळेल आणि मीन राशीला सडे सती सुरू होईल. दुसरीकडे मकर राशीच्या लोकांवर शनीची शेवटची अवस्था सुरू झाली आहे आणि त्याच बरोबर मित्रांनो कुंभ राशीच्या लोकांवर शनीचे दुसरे चरण सुरू झाले आहे. अशाप्रकारे मकर, कुंभ आणि मीन राशीच्या लोकांवर शनीच्या अर्धशतकाचा प्रभाव राहील.
तर मित्रांनो आता आपण हे जाणून घेतले की शनी देवता कुंभ राशी मध्ये प्रवेश केल्यामुळे त्याचा परिणाम कोण कोणत्या राशींवर कशा पद्धतीने होणार आहे ते.

आणि मित्रांनो आता आपण शनिदेवतेला या काळामध्ये कशा पद्धतीने प्रसन्न करू शकतो आणि कुंभ राशी मध्ये शनीच्या आगमन झाल्यामुळे त्यामुळे असून होणाऱ्या त्रासापासून कशा पद्धतीने सुटका मिळवू शकतो या बद्दल सविस्तर माहिती जाणून घेऊया आणि कोणते उपाय आपल्याला या काळामध्ये करायचे आहेत ते जाणून घेऊया.

मित्रांनो शनी देवता कुंभ राशि मध्ये प्रवेश केल्यामुळे त्यापासून होणाऱ्या त्रासापासून आणि साडेसाती पासून सुटका मिळवण्यासाठी आणि या काळामध्ये शनिदेवतेचा अशुभ प्रभाव कमी करण्यासाठी, तुम्ही दर शनिवारी शनिदेवाच्या बीज मंत्राच्या किमान 3 फेऱ्या “ओम प्रीम प्राण स: शनिश्चराय नमः” चा जप करावा. दररोज एका जपमाळेसोबत शनिदेवाच्या इतर मंत्रांचाही जप करावा. यानंतर दशरथाने शनि चालीसा आणि शनि स्तोत्राचे पठण करावे. असे केल्याने शनिदोषापासून मुक्ती मिळेल आणि शनिदेवाची कृपाही प्राप्त होईल.

आणि त्याचबरोबर कुंभ राशीच्या व्यक्तीने सुद्धा या काळामध्ये शनिदेवतेचा अशुभ परिणाम दूर करण्यासाठी शनि अमावस्येच्या दिवशी शनि बीज मंत्राने हवन करणे किंवा करवून घेणे फायदेशीर मानले जाते. यासोबतच शनिवारी व्रत ठेवू शकता, उडीद किंवा सप्तधान्य इत्यादी दान करू शकता, शिवपूजा, हनुमानाची पूजा इत्यादी करू शकता आणि शनिशी संबंधित वस्तूंचे दान करू शकता. याशिवाय शुभ मुहूर्तावर नीलम किंवा शनी यंत्र धारण करणे लाभदायक आहे.

मित्रांनो वरील माहिती विविध स्त्रोतांच्या आधारे एकत्रित करण्यात आली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती. अशाच प्रकारची माहिती मिळवण्यासाठी आमचे पेज आताच लाईक करा आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *