रविवारी करा ‘हे’ उपाय, सूर्य देवता प्रसन्न होतील: सर्व समस्या सुटून आयुष्य चमकेल ! प्रगती होईल !

नमस्कार मित्र-मैत्रिणींनो

आपल्या सर्वांना माहित आहे की आठवड्याचा प्रत्येक दिवस काही ना कोणत्या देवताला समर्पित असतो. त्याचप्रमाणे रविवारी सूर्यदेवाला समर्पित केले जाते. ज्योतिष शास्त्रानुसार सूर्याला ग्रहांचा राजा म्हणून वर्णन केले आहे. असे मानले जाते की जर सूर्यदेवाची पूजा केली गेली तर एखाद्या व्यक्तीला सन्मान मिळतो. सर्व प्रकारचे रोग नाहीसे होतात, मित्रांनो जर आपल्यावर सूर्यदेवता प्रसन्न झाली तर यामुळे समाजात प्रतिष्ठा वाढते. घरात सुख समृद्धी राहते. केवळ हेच नाही तर त्या व्यक्तीचे भविष्य देखील चमकते.

त्याचबरोबर सूर्यदेवाची उपासना केल्यास माणूस प्रत्येक क्षेत्रात यशस्वी होतो. मित्रांनो ज्योतिष शास्त्रानुसार जर सूर्य देवाची उपासना केल्यास नोकरी व नशिबाशी संबंधित सर्व प्रकारच्या समस्या सोडवल्या जातात. रविवारी जर तुम्ही काही सोपे उपाय केले तर तुम्हाला सूर्य देवाचा आशीर्वाद मिळेल आणि तुमच्या कुंडलीत सूर्य बळकट होईल. चला तर मग जाणून घेऊयात या रविवारच्या उपायांबद्दल

मित्रांनो सर्वात पहिला उपाय आहे तो म्हणजे रविवारी पांढर्‍या घोड्याला गवत चारा. आपल्या हिंदू धर्मशास्त्रानुसार आणि धार्मिक मान्यतेनुसार सूर्य देव नेहमीच रथात फिरतो असे यात नमूद केले आहे. तुम्ही छायाचित्रांमध्येही पाहिले असेल की सूर्य देवाचा रथ पांढर्‍या रंगाचे घोडे खेचताना दिसत आहे. म्हणूनच जर आपण रविवारी घोड्याची सेवा केली तर सूर्य देव त्यास प्रसन्न होतील आणि तुम्हाला नशीब आणि प्रगती मिळेल. रविवारी तुम्ही पांढऱ्या घोड्याला गवत किंवा हरभरा दिल्यास तुम्हाला त्याचा फायदा होईल.

त्यानंतर दुसरा उपाय आहे तो म्हणजे रविवारच्या दिवशी सूर्य देवतेला अर्पण करायच्या गोष्टी. रविवारी हा सूर्य देवाची उपासना करण्याचा सर्वात खास दिवस मानला जातो. या दिवशी सकाळी सूर्योदय होण्यापूर्वी उठून स्नान वगैरेपासून निवृत्त व्हावे आणि उगवत्या सूर्याला लाल फुलं, लाल चंदन, जास्वंदी फुलं, तांदूळ अर्पण करून सूर्याची पूजा करावी तुम्ही तांब्याचा भांडे किंवा तांब्या घ्या त्याला लाल जास्वंदी फुल त्यात ठेवा आणि सूर्यदेवाला पाणी घाला.

मित्रांनो रविवारी तुम्हाला तुमच्या कपाळावर चंदनचा टिळक लावायचा आहे आणि सूर्यदेवाच्या पूजेच्या वेळी तुम्ही त्यांना गूळ किंवा मिठाई देऊ शकता. तुम्ही मुक्त आकाशाखाली बसून सूर्य मंत्राचा जप करा. या व्यतिरिक्त आदित्य हृदय स्तराचे पठण करून तुम्हाला अफाट फायदे मिळतील.

त्याचबरोबर रविवारच्या दिवशी आपल्याला काही विशिष्ट गोष्टी गरीब व गरजू व्यक्तींना दान करायचे आहेत यामुळेही सूर्यदेवता आपल्यावर प्रसन्न होते, मित्रांनो दानधर्म याला आपल्या हिंदूधर्मात फार महत्वाची मानली गेली आहे. असा विश्वास आहे की जर एखादी व्यक्ती आपल्या आयुष्यात दान व दान देणारी कामे करत असेल तर त्याला पुण्य मिळते. असे म्हटले जाते की एखाद्या व्यक्तीला त्याच्या दानापेक्षा कितीतरी पटीने अधिक मिळते.

मित्रांनो जर तुम्हाला तुमच्या कुंडलीत सूर्य मजबूत करायचा असेल तर रविवारी लाल रंगाचे कपडे, गहू, गूळ, तांबेची भांडी व लाल चंदन दान करा. मित्रांनो तुम्ही तुमच्या क्षमतेनुसार आपण रविवारी काहीही दान करू शकता. ज्योतिषशास्त्रानुसार हा उपाय केल्याने सूर्य कुंडलीत मजबूत होतो आणि व्यक्तीला मान मिळतो.

मित्रांनो हि माहिती विविध स्रोतांची आधारे एकत्रित केलेली आहे. याचा कोणीही अंधश्रद्धेशी संबंध जोडू नये ही विनंती.
अशाच प्रकारच्या नवनवीन लेखांची माहिती घेण्यासाठी आत्ताच आमच्या पेजला लाईक करा. आणि शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *